Sveitarstjórn

Númer fundar: 

01

Dagssetning fundar: 

Þriðjudagur, 15. júní 2010

Tími fundar: 

13:00

Fundargerð: 

Fyrsti fundur nýkjörinnar hreppsnefndar Skeiða- og Gnúpverjahrepps haldinn í Árnesi þann 15. Júní kl. 13.00

Mætt voru Gunnar Örn Marteinsson, Jón Vilmundarson, Harpa Dís Harðardóttir, Oddur Bjarnason og Björgvin Skafti Bjarnason.

Skafti setti fund þar sem hann er með lengstan starfsaldur hreppsnefndarfulltrúa og stýrði kjöri oddvita samkvæmt fundarsköpum. Að svo búnu tók nýkjörinn oddviti við fundarstjórn.

1. Kosning oddvita og varaoddvita

Gunnar Örn Marteinsson kjörinn oddviti með 3 atkvæðum
Jón Vilmundarson kjörinn varaoddviti með 3 atkvæðum

 

2. Nefndarskipan samkvæmt fundarsköpum Skeiða- og 
 Gnúpverjahrepps.

 

Almannavarnanefnd

 Gunnar Örn Marteinsson aðalmaður
 Jón Vilmundarson varamaður

 

Skipulags og byggingarnefnd
 
 Jón Vilmundarson  aðalmaður með 3 greiddum atkvæðum
 Oddur og Skafti sitja hjá
 Gunnar  Örn Marteinsson varamaður með 4 greiddum atkvæðum
 Oddur situr hjá

 

 Félagsmálanefnd.

 Harpa Dís Harðardóttir aðalmaður með 3 greiddum atkvæðum
 Oddur situr hjá Skafti á móti.
 Birna Þorsteinsdóttir Reykjum varamaður með 3 greiddum atkvæðum. 
 Skafti og Oddur sitja hjá.

 

Brunavarnarnefnd

 Ólafur Leifsson aðalmaður með 5 greiddum atkvæðum
 Tryggvi Steinarsson varamaður með 3 greiddum atkvæðum
 Skafti og Oddur sitja hjá.

 

Héraðsnefnd.

Gunnar Örn Marteinsson aðalmaður öllum atkvæðum
 Jón Vilmundarson varamaður  með öllum atkvæðum

 

Hússtjórn Þjóðveldisbæjar

 Sigrún Guðlaugsdóttir aðalmaður með 3 atkvæðum
 Páll Ingi Árnason varamaður með 3 atkvæðum
 Oddur og Skafti sitja hjá

 

Landsþing  Sambands íslenskra sveitarfélaga.

 Gunnar Örn Marteinsson aðalmaður með 5 atkvæðum
 Jón Vilmundarson varamaður 5 atkvæðum

 

Ráðgjafanefnd um friðun Þjórsárvera

 Jón Vilmundarson aðalmaður með 3 atkvæðum
 Oddur og Skafti á móti
 Tryggvi Steinarsson varamaður með 3 atkvæðum
 Oddur á móti Skafti situr hjá.

 

Skólanefnd 
 
Aðalmenn
 Jón Vilmundarson formaður
 Ingvar Hjálmarsson 
 Halla Sigríður Bjarnadóttir 
 Helga Kolbeinsdóttir  
 Lára Jónsdóttir

Varamenn                                                                                  
 Jóhannes Sigurðsson  
 Berglind Bjarnadóttir
 Georg Kjartansson
 Meike E. Witt
 Jóhanna Valgeirsdóttir

 

Fræðslunefnd Flúðaskóla

Aðalmenn
 Ingvar Hjálmarsson 
 Lára Jónsdóttir

Varamenn
 Jón Vilmundarson
 Sigurður Kárason

 

Skoðunarmenn hreppsreikninga
 
Aðalmenn
Viðar Gunngeirsson
Birna Þorsteinsdóttir

Varamenn
Jónas Yngvi Ásgrímsson
Bjarni Ó Valdimarsson

 

Kjörstjórn

Aðalmenn
Þuríður Jónsdóttir formaður 
Bergljót Þorsteinsdóttir 
Sigurður Steinþórsson

Varamenn
Kristjana Gestsdóttir 
Þorgeir Vigfússon
Viðar Gunngeirsson

 

Aðalfundur SASS

Aðalmenn
Gunnar Örn Marteinsson
Harpa Dís Harðardóttir
Oddur Bjarnason

Varamenn
Jón Vilmundarson
Sigrún Guðlaugsdóttir
Björgvin Skafti Bjarnason

 

Sorpstöð Suðurlands

Gunnar Örn Marteinsson aðalmaður
Harpa Dís Harðardóttir  varamaður

 

Aðalfundur Heilbrigðiseftirlits Suðurlands

Aðalmenn
Gunnar Örn Marteinsson
Harpa Dís Harðardóttir
Oddur Bjarnason

Varamenn
Jón Vilmundarson
Sigrún Guðlaugsdóttir
Björgvin Skafti Bjarnason

 

Aðalfundur Skólaskrifstofu Suðurlands

 
Aðalmenn
Gunnar Örn Marteinsson
Harpa Dís Harðardóttir
Oddur Bjarnason

Varamenn
Jón Vilmundarson
Sigrún Guðlaugsdóttir
Björgvin Skafti Bjarnason

 

Aðrar nefndir skipaðar á næsta fundi.

3. Yfirstjórn sveitarfélagsins.

Núverandi launasamningur við Gunnar Örn Marteinsson framlengist þar til annar verður lagður fram.

Bókun
N- listi Nýir tímar Nýtt afl leggur áherslu á gegnsæja og opna stjórnsýslu meðal annars með því að auglýsa og ráða faglega í stöðu sveitarstjóra þar sem allir hafi jafnt og hlutlaust aðgengi að sveitarstjórninni.
Oddur Guðni Bjarnason.

 

4. Fundartími
Sveitarstjórn samþykkir að fundir byrji venjulega kl.13 fyrsta þriðjudag í hverjum mánuði sbr. Fundarsköp.

 

5. Vegamál.
Oddvita falið að fá kostnaðartölur í bundið slitlag á götur í Brautarholti og Árnesi.

Fundi slitið kl:15.15